หน้าแรก ฟอรั่ม ห้องสาวสวย คนท้องใช้ Foreo Luna 3 Plus ได้ไหม ตอบกลับไปยัง: คนท้องใช้ Foreo Luna 3 Plus ได้ไหม

Sasaki
Participant

@virakarn ขอบคุณมากค่ะ นี่ก็ไปปรึกษาคุณหมอที่ฝากท้องมาแล้วเหมือนกัน คุณหมอเองไม่ได้ห้ามค่ะ เพราะตอนนี้ท้องได้ 37 week แล้ว ใกล้คลอดแล้วความเสี่ยงน้อย
แต่สำหรับคุณแม่ที่เพิ่งท้องไตรมาสแรกคุณหมอแนะนำให้เลี่ยงค่ะ เพราะยังไม่มีใครเคยทำวิจัยเรื่องนี้จริงจัง ในเรื่องของผลกระทบเลยยังไม่มีใครคอนเฟิร์มได้ค่ะว่าปลอดภัยมั้ย
แต่เพื่อนความสบายใจก็ นั่งมองเครื่องต่อไปอีก 2-3 week 😂