หน้าแรก ฟอรั่ม ห้องสาวสวย วิธีรักษาหลุมสิวด้วยตัวเอง ตอบกลับไปยัง: วิธีรักษาหลุมสิวด้วยตัวเอง

New
Participant

@somruedee ที่เรารักษา คุณหมอของดสารผลัดเซลล์ผิว และกลุ่มไวเทนนิ่งครับ 8-10 ชม.แรกหลังทำการรักษาหน้าจะงดโดนน้ำ หลังจากนั้นก็ล้างหน้า บำรุงได้ปกติ และต้องไม่ลืมครีมกันแดดค่ะ เรางดแต่งหน้าไป 3-4 วันค่ะ พอรอยจางลง ค่อยกลับมาแต่งหน้าตามปกติ แต่เรื่องบำรุง เราจะเน้นให้ความชุ่มชื่นเป็นหลักค่ะ
อย่างไรก็ตาม ขึ้นอยู่กับประเภทของวิธีการรักษานะค่ะ ปฏิบัติตามคำแนะนำคุณหมอเป็นดีที่สุดค่ะ 😊🤗