Skip to main content

หน้าแรก ฟอรั่ม ห้องสาวสวย แป้งฝุ่น Burt’s Bees ดีไหม ตอบกลับไปยัง: แป้งฝุ่น Burt’s Bees ดีไหม

Panguin
Participant

@Waritsara กรณีศึกษา J&J มีสิ่งที่รู้อย่างนึงคือ เค้าไม่ได้แพ้ในเรื่องส่วนผสมอันตรายแต่แพ้ในเรื่องจริยธรรมองค์กรที่ปกปิดข้อมูลเพื่อผลโยชน์บางอย่าง Talc คือเหมือนเป็นแพะไปโดยปริยายสำหรับวงการskincare แต่ส่วนตัวเชื่อว่า Talc ปลอดภัยค่ะ แป้งฝุ่นโปร่งแสงในตลาดมีให้เลือกเยอะลองเลือกดูนะค่ะ ถ้าผสม sunscreen ได้จะยิ่งดีมาก แนะนำตัวนี้ super good setting powder เป็น mineral sunscreen ค่ะ