หน้าแรก ฟอรั่ม ห้องสาวสวย สลายสิวอุดตัน ใช้อะไรดี ตอบกลับไปยัง: สลายสิวอุดตัน ใช้อะไรดี

Nicha
Participant

ตัว biotherm aqua glows มีส่วนผสมของ dimenthicone เป็นอันดับ 3 ลองจาก aqua, glycerin ค่ะ ซึ่งอาจจะทำให้เกิดการอุดตันผิวหนังได้นะค่ะ ตัว clear essense มีการผลัดเซลล์ผิวอ่อนๆ ไม่น่าจะละลายสิ่งอุดตันได้ทันการเกิดสิวค่ะ
ลองหาพวก 2%bha มาใช้นะค่ะ สำหรับการละลายสิ่งอุดตันในรูขุมขนและผลัดเซลล์ผิวสำหรับคนเป็นสิวค่ะ แนะนำผิวมันเป็น caudalie purifying toner ค่ะ
ส่วนการกดสิวถ้ากดอย่างถูกวิธีก็ไม่ทำให้อักเสบมากค่ะ ทาพวกลดการอักเสบ ลดรอยแดงช่วยได้
แต่ถ้าสิวอักเสบหนักมากแนะนำฉีดสิวเพื่อป้องกันการเกิดรอยดำ และหลุมสิวในอนาคตค่ะ