หน้าแรก ฟอรั่ม ห้องสาวสวย เป็นสิวอุดตันง่าย ใช้ครีมอะไรดี ตอบกลับไปยัง: เป็นสิวอุดตันง่าย ใช้ครีมอะไรดี

Sasiya
Participant

@kylie คาดว่าถ้ามัน​ กลายเป็นแห้ง​ แสดงว่าผิวอ่อนแอค่ะ​ ขาดน้ำ​ หรือแพ้คสอ.​อะไรซักอยาก​ ทำให้มีการเปลี่ยนแปลง​ แนะนำใช้ ผลิตภัณฑ์​ที่เพิ่มความชุ่มชื้น​และไม่ระคายเคืองจนผิวดีขึ้น
แล้วค่อยใช้พวกบำรุงอย่างงอื่นต่อ​ เราตามเพจมาดามเกรียนลองไปอ่านหรือโพสต์​ถามดูค่ะ
เดือนก่อนเราเราผิวแผ้งจากการไปทริป​ ใช้​ physio.AI จนหน้าดีแล้วค่อยกลับมาใช้ตัวอื่นค่ะ
ปล.​ ก่อนใช้ตัวนี้เราลองของแพงทั้ง​เกอแลง​ ANR.ยูเซอรีน​ ลาโรช​ คาแรงมาหมดแล้ว​ ไม่ดีขึ้นค่ะ