หน้าแรก ฟอรั่ม ห้องสาวสวย เป็นสิวอุดตันง่าย ใช้ครีมอะไรดี ตอบกลับไปยัง: เป็นสิวอุดตันง่าย ใช้ครีมอะไรดี

Nongoa
Participant

เราไปเลเซอร์สิวอุดตันออกที่พรเกษมค่ะ พอทำเสร็จ ก็ยังมีบางเม็ดขึ้นบ้าง แต่รวมๆแล้ว สิวน้อยลงไปเยอะเลยค่ะ เหลือแค่รักษารอย บางทีอาจจะเพิ่มเป็นการล้างหน้าให้ถี่ขึ้น เพราะได้ยินคุณหมอบอกคนไข้คนอื่นว่า ถ้าเเต่งหน้าเเล้วมาล้างตอนเย็น มันจะไม่สะอาดแล้วค่ะเพราะว่ามันจะเข้าไปอุดตัน อาจจะเเล้วเเต่สภาพผิวคนด้วยค่ะ
*ก่อนไปเลเซอร์เคยใช้ยูเซอรินAI matt แต่มันก็ขึ้นตลอดนะคะ เลยเลิกใช้ ทีนี้พอหลังจากเลซอร์เเล้ว เลยเปลี่ยนสกินเเคร์หมดเลยค่ะ
จากเดิมใช้ melano cc moistureizer
เปลี่ยนมาเป็น น้ำตบเห็ด origin , laroche toleriance ตัวนี้เป็นมอยส์เจอร์ช่วยเรื่องชุ่มชื้น หน้าไม่เเพ้ ทำให้หน้าเเข็งแรง, ส่วนตัวครีมยาที่ไว้ผลัดเซลช่วยเรื่องสิวเราเปลี่ยนมาใช้ laroche duo ค่ะ สิวที่เเก้มก็ไม่มีอุดตันเพิ่มนะคะ เห็นตอนนี้วัตสันมี1เเถม1ขนาดเล็ก ลองดูค่ะ