หน้าแรก ฟอรั่ม ห้องสาวสวย เป็นสิวอุดตันง่าย ใช้ครีมอะไรดี ตอบกลับไปยัง: เป็นสิวอุดตันง่าย ใช้ครีมอะไรดี

Paopandee
Participant

เราก็เป็นสิวแบบ จขกท เลยค่ะ คืออุดตันง่ายต้องล้างหน้าให้สะอาด
ตัวช่วยเรามี 2 อันค่ะ
-โทนเนอร์ skin balancing pore reducing ขวดสีเขียวอมฟ้า บางทีเช็ดออกมาแล้วมีคราบสีเหลืองๆด้วย เหมือนล้างหน้าไม่สะอาด ก็จะเช็ดจนกว่าสำลีจะเป็นสีขาวเลย 5555
– #อันนี้ตัวเด็ด เราสิวหายเพราะตัวนี้เลย เราใช้ยูเซอรีน clearing treatment ทาเช้าเย็น ตรงไหนเป็นสิวปูดหรืออักเสบก็จะโบกเฉพาะจุดไปเลยค่ะ ซึ่งโอเคมากตื่นมาสิวยุบไม่ทิ้งรอยดำ และเราสังเกตุว่าไม่กลับมาเป็นสิวที่เดิมด้วย เราว่ายูเซอรีนแก้ปัญหาตรงโจทย์ดี
ในอีฟแอนบอยมีหลอดเล็กขายด้วย ลองดูนะคะ ปัญหาสิวมันกวนใจจริงๆ

zzz-5