หน้าแรก ฟอรั่ม ห้องสาวสวย เป็นสิวอุดตันง่าย ใช้ครีมอะไรดี ตอบกลับไปยัง: เป็นสิวอุดตันง่าย ใช้ครีมอะไรดี

Oumoim
Participant

@aobchey เห็นด้วยค่ะ ถ้าเราล้างหน้าเกลี้ยง ใช้cleansingที่เหมาะกับผิว สครับผิวบ้างไม่ให้deadcellไปกองในรูขุมขน ก็จะหยุดปัญหาสิวได้ที่ต้นเหตุเลย เพราะนี้ก็ต้องแต่งหน้าไปทำงานทุกวันมีอยู่ช่วงที่ล้างหน้าไม่เกลี้ยง รีบๆล้างเพราะง่วงนอนนานๆไปหน้าก็พัง พอกลับมาใส่ใจกับการทำความสะอาดผิว เปลี่ยนcleansingจากoilมาใช้cream ตอนนี้หน้าใสใกล้เคียงกับตอนวัยรุ่นแล้วค่ะ