หน้าแรก ฟอรั่ม ห้องสาวสวย เป็นสิวอุดตันง่าย ใช้ครีมอะไรดี ตอบกลับไปยัง: เป็นสิวอุดตันง่าย ใช้ครีมอะไรดี

Chadchaya
Participant

ขอตามด้วยค่าโพสต์นี้!! เราก็เป็น งื้อออ แต่โดยส่วนตัวเราเชื่อว่ามาจากการล้างหน้าไม่สะอาดพอค่ะ รวมไปถึงพวกแปลงที่ใช้บนหน้าต่างๆด้วย นี่ก็พยายามใส่ใจกับขั้นตอนการล้างเครื่องสำอางมากขึ้น ละเอียดขึ้น ตอนนี้ก็ดีขึ้นนะคะ จะทิ้งไว้ก็แค่รอยสิวเก่าๆ แต่ก็ไม่อยากไปเลเซอร์กลัวหน้าบาง ><
ปล. เราจะชอบมาส์กหน้า ใช้พวก sheet mask อะไรก็ได้เลยค่ะก่อนแต่งหน้าทุกวัน! ย้ำเลยว่าทุกวัน ตอนนี้ แต่งหน้าติด ถึงแม้เมื่อคืนหน้าจะผ่านศึกหนักมาก็ตาม 😅 ลองดูนะค่า