หน้าแรก ฟอรั่ม ห้องสาวสวย เป็นสิวที่หลัง ใช้อะไรดี ตอบกลับไปยัง: เป็นสิวที่หลัง ใช้อะไรดี

Darlene
Participant

ลองเปลี่ยนยาสระผม งดเนื้อครีม ใช้พวกยาสระสีใส หรือยาสระผมเด็ก
อาบน้ำด้วย Bennett แต่ถ้าผิวแห้งจนรู้สึกคัน ลองใช้ acne aid อาบแทนสบู่เหลวดูนะคะ
แต่ถ้าเป็นสิวยีสต์หรือสิวเชื้อรา สิวเป็นตุ่มแดงและมีอาการคันร่วมด้วย แนะนำให้ซื้อยาสระผมไนโซรัล ที่มีตัวยาคีโตคอนาโซน พอกทิ้งไว้จนแห้งเช้าเย็นก่อนอาบน้ำค่ะ
พอสิวยุบแล้วรักษารอย แนะนำใช้ ครีม AHA Paula’s choice รอยหายไวค่ะ