หน้าแรก ฟอรั่ม ห้องสาวสวย เป็นสิวที่หลัง ใช้อะไรดี ตอบกลับไปยัง: เป็นสิวที่หลัง ใช้อะไรดี

Ginny
Participant

วิธีง่ายๆที่เราทำเป็นประจำ แต่ก่อนก็มีสิวที่หลังค่ะ ปัจจุบันไม่มีแล้วค่ะ หาสบู่ที่ล้างออกแล้วหลังเอี๊ยดๆ จริงๆก็สบู่อะไรก็ได้ค่ะ แต่ปกติแล้วเวลาถูสบู่ที่หลังรอบแรก ล้างน้ำออก จับๆหลังดูหลังจะยังมันอยู่แสดงว่ายังไม่สะอาด ให้ถูอีกรอบจนกว่าหลังจะไม่มันค่ะ เสร็จแล้วทาแป้งเด็กโปะๆไปเลย หายแน่นอนค่ะ (แล้วอีกอย่างไม่ควรอาบน้ำดึกหรือหมักหมมไว้นานหลังออกกำลังกายนะคะ ถึงเหงื่อจะแห้งไปแล้วแต่สิ่งสกปรกตรึมๆ) ลองดูค่ะ 🙂