หน้าแรก ฟอรั่ม ห้องสาวสวย น้ำหอมกลิ่นกุหลาบ ยี่ห้อไหนติดทน ตอบกลับไปยัง: น้ำหอมกลิ่นกุหลาบ ยี่ห้อไหนติดทน

Arada
Participant

Jo Malone เป็นแค่โคโลญจน์เองค่ะ จุดประสงค์ของโคโลญจน์คือใช้ลูบเนื้อลูบตัวเพื่อ refreshing ระหว่างวันหรือหลังอาบน้ำ
หากอยากได้น้ำหอมกลิ่นดอกกุหลาบที่ strong กว่า ก็ลองเป็น EDP/EDT ดูค่ะ
แนะนำ Paul Smith Rose, BLV Rose Essential พวกนี้มีกลิ่นกุหลาบโดดเด่นค่ะ
ส่วนตัวไม่แนะนำให้ใครใช้น้ำหอมที่ส่งกลิ่นไปไกลนะคะ นอกเสียจากคุณใช้ชีวิตที่ฟาร์มในชนบทห่างไกลผู้คน
สำหรับการใช้ชีวิตในเมือง ต้องใช้ลิฟต์ หรือใกล้ชิดบุคคลอื่นบ่อยๆ การใช้กลิ่นอ่อนๆ จะดูสุภาพรอบคอบกว่าค่ะ เราเคยได้กลิ่น Chanel Mademoisalle ในลิฟต์ ที่ค่อนข้างอบอวล เจ้าตัวคงไม่มีเจตนา แต่หายใจไม่ออกเลยค่ะ