หน้าแรก ฟอรั่ม ห้องสาวสวย คอดำกว่าหน้า ทำไงดี ตอบกลับไปยัง: คอดำกว่าหน้า ทำไงดี

Phoebe
Participant

สกินแคร์ทุกอย่างที่ทาหน้า เอามาทาคอด้วยค่ะ
เราทาคอตลอด กันแดดหรือบำรุงก็ทาหมด หน้ากับคอเลยเป็นสีเดียวกัน ถ้าเงินเหลือๆอาจจะซื้อครีมทาคอเฉพาะก็มีขายค่ะ
เวลาแต่งหน้าก็ทารองพื้นที่คอด้วยค่ะ สีจะได้ไปทาเดียวกัน ทางแก้สำหรับตอนนี้เราว่าเลือกรองพื้นสีใกล้เคียงคอ อ้างอิงสีคอเป็นหลักค่ะ สว่างกว่านิดๆพอให้ไม่เทา แล้วทาทั้งหน้าทั้งคอ หน้าจะได้ไม่ลอย
ระหว่างนี้ก็ทาครีมบำรุงคอไปพลางๆ
ขาวแล้วทาให้เข้มมันยังรอด แต่เข้มแล้วทาให้ขาวกลัวมันเทา