หน้าแรก ฟอรั่ม ห้องสาวสวย ผมแห้งชี้ฟู ไม่มีน้ำหนัก ใช้อะไรดีบำรุงค่ะ ตอบกลับไปยัง: ผมแห้งชี้ฟู ไม่มีน้ำหนัก ใช้อะไรดีบำรุงค่ะ

Helena
Participant

หมักผม olaplex no.3 สระผม olaplex no.4 ทรีทเมนท์ kerastase/ moroccanoil treatment mask แล้วปิดท้ายด้วย olaplex no.5 เช็ดผม หรือโพกผมด้วย aquis แล้วใช้ moroccanoil ตัวที่เป็นoilค่ะ ก่อนไดร์ผมค่ะ เราทำงี้มาตลอด ผมไม่เคยแตกปลายค่ะ แล้วก็เราตัดผมทุก3เดือนค่ะ ถึงจะไม่แตกปลาย แต่ยังมีปลายๆที่แห้งบ้าง