หน้าแรก ฟอรั่ม ห้องสาวสวย ทาแป้งเด็กหลังลงสกินแคร์ มีผลอะไรต่อผิดหน้าไหมค่ะ ตอบกลับไปยัง: ทาแป้งเด็กหลังลงสกินแคร์ มีผลอะไรต่อผิดหน้าไหมค่ะ

Manthana
Participant

คือถ้าคิดง่ายๆตามเซนส์เลยนะคะ เราทาครีมเพื่อเพิ่มความชุ่มชื้น แต่ทาแป้งเพื่อลดความชื้น แล้วจะทาครีมไปทำไมคะถูกมั้ย555555555 ยิ่งบางคนี่เอาพัดลมเป่าหน้ายิ่งแล้วใหญ่ ถ้าครีมตัวไหนหนักเกินแสดงว่ามันไม่เหมาะกับเรา ควรเปลี่ยนครีมนะคะ ไม่งั้นต้องมานั่งทาแป้งทับครีมก็จะไม่มีประสิทธิภาพอะไรเลยค่า