หน้าแรก ฟอรั่ม ห้องสาวสวย Dyson Supersonic กับ Airwrap ตัวไหนดีกว่ากัน ตอบกลับไปยัง: Dyson Supersonic กับ Airwrap ตัวไหนดีกว่ากัน

Angela
Participant

ถ้าเน้นแห้งก็ supersonic ค่ะ แต่ถ้าอยากทีเดียวจบเราว่า airwrap เลย หลังได้ airwrap เราก็ขาย supersonic เพราะใช้เวลาเป่านานกว่าไม่มาก แต่จัดทรงได้ ไม่ต้องมีเครื่องทำผมอื่นเพิ่ม
เราผมเส้นเล็ก ไม่หนา ผมยาวถึงกระดูกเชิงกราน (ไม่แน่ใจว่าเรียกเชิงกรานหรือก้นกบ เป็นกระดูกที่เหนือก้นขึ้นมาอะค่ะ) airwrap ใช้เวลาไม่ถึง 10 นาทีก็แห้งสนิทค่ะ แต่ถ้าใช้ supersonic เป่าแห้งจะประหยัดเวลากว่านี้ เพราะรู้สึกไม่ได้จับเครื่องนานเท่า airwrap
เหตุผลที่ขาย supersonic เพราะถ้านับเวลาตั้งแต่เป่าแห้งถึงจัดแต่งทรงผมจริงๆก็ใช้เวลาพอกันค่ะ คือ เป่า supersonic แห้งแล้วเปลี่ยนเป็นใช้เครื่องม้วนผมต่อ กับ ใช้ airwrap หัวไดร์เป่าหมาดๆ แล้วเปลี่ยนเป็นหัวจัดแต่งทรงผม เวลาไม่ต่างกันมาก airwrap อาจใช้เวลามากกว่าหน่อย เพราะจับช่อได้ทีละน้อยๆ แต่ถ้าคุณภาพผมหลังทำติดต่อกันแล้ว รู้เลยค่ะสุขภาพผมหลังใช้ dyson ล้วนๆ ดีกว่าใช้ที่ม้วนผมของเลอซาช่า เรมิงตั้น แน่นอน