หน้าแรก ฟอรั่ม ห้องสาวสวย Dyson Supersonic กับ Airwrap ตัวไหนดีกว่ากัน ตอบกลับไปยัง: Dyson Supersonic กับ Airwrap ตัวไหนดีกว่ากัน

Phoebe
Participant

คหสต.นะคะ เราผมยาวถึงเอว ผมไม่หนา ม้วนผม จัดทรงไม่เก่ง
เลยจัด Airwrap มา น้องตอบโจทย์ในเรื่องStylish แต่เดี๋ยวก่อน ความทนทานของลอนนั้นอยู่ไม่ยาวนาน (อาจจะขึ้นอยู่กลับสภาพเส้นผม เราผมตรงธรรมชาติ) น้องให้ลอนที่สวยงามมากดูเป็นธรรมชาติ ถ้าม้วนตอนผมหมาดจะอยู่ทนกว่า เราอัดทั้งมูส สเปรย์ธรรมดา สเปรย์ฝุ่น เต็มที่ไม่เกิน3ชม.ลอนคลายแล้วค่ะ ส่วนใหญ่เราจะม้วนก่อนแล้วใช้ตัวแกนวอลลุ่มมาสางออกอีกทีจะช่วยให้ผมดูมีวอลลุ่มฟาร่านิดๆ สวยเลยทีเดียวค่ะ
มาในส่วนเรื่องความแรงของไดร์ไม่ตอบโจทย์เท่า Supersonic
ถ้าคุณต้องการประหยัดเวลาหรือรีบเร่ง น้อง Supersonic ยืนหนึ่ง เราเคยจับเวลาเร็วสุด 4นาทีผมแห้งค่ะ จากผมหมาดนะคะ
ตอนนี้ส่วนใหญ่จะใช้ Supersonic ซะมากกว่า Airwrap นานๆทีเพราะม้วนทีใช้เวลาอยู่เหมือนกันค่ะ อ้ออีกอย่างนึงค่ะสำหรับเรา Airwrap ใช้หัวแปรงผมแห้งเร็วกว่าใช้ไดร์นะคะ นั่งหวีไปเพลินๆแห้งค่ะ ลองตัดสินใจดูนะคะ ดูรีวิวเยอะๆ ไปลองด้วยตัวเองที่เคาท์เตอร์ ว่าอันไหนเหมาะกับเรามากที่สุดค่ะ