หน้าแรก ฟอรั่ม ห้องสาวสวย ซื้อรองพื้นผิดเบอร์ ทำไงดีค่ะ ตอบกลับไปยัง: ซื้อรองพื้นผิดเบอร์ ทำไงดีค่ะ

Saiy
Participant

เราก็เป็นค่ะ เราแก้ปัญหาด้วยการใช้บางๆ ก็พอกลืนกับสีผิวจริงอยู่ ไม่ได้ดูวอกเกินไป แต่ถ้าใช้แบบเยอะก็คือวอกและเทามาก เลยใช้แบบน้อยมาก น้อยจริงๆ 5555555 จากนั้นมาเราซื้อแต่รองพื้น คุชชั่นของ ysl สี B30 ตลอดคือพอดีกับผิวหน้าเป๊ะ อันนี้เราซื้อ All hours ที่เค้าท์เตอร์เซนทรัลพัทยา แต่ก่อนหน้านี้เคยใช้คุชชั่นซื้อจากสยามเขาแนะนำให้ตรงสีผิวเลยคือ B30 พอเรามาซื้อ All hours เราบอกว่าเราเคยใช้ B30 เขาบอกว่าอาจจะคล้ำไป B20 เหมาะกว่า พอลองทาจริงๆคือวอกมาก ตอนไปอังกฤษก็สั่งรองพื้นอีกตัว กับคุชชั่นเป็นสี B30 หมดเลย เพราะรู้แล้วว่าเป็นสีผิวที่พอดีกับผิวหน้ามากสุด ส่วน all hours ก็ไม่ค่อยได้ใช้เท่าไหร่แล้วค่ะ