หน้าแรก ฟอรั่ม ห้องสาวสวย ทาเล็บยังไงให้เนียน ให้เรียบสวยดีค่ะ ตอบกลับไปยัง: ทาเล็บยังไงให้เนียน ให้เรียบสวยดีค่ะ

on
Participant

ไม่รู้ว่าถูกไหมแต่ส่วนตัวทาแบบนี้ค่ะ
1. ก่อนทาห้ามเขย่าขวด ให้ใช้อุ้งมือหมุนๆให้สีเข้ากันจะได้ไม่เป็นฟองอากาศ
2. ห้ามทาในที่ที่มีลมพัด สีจะแห้งเร็ว ปกติจะปิดพัดลม หรือหลบลมแอร์ เวลาทาค่ะ
3. ลงสี 2 รอบ + top coat 1 ใส 1 รอบ เริ่มทาจากปลายเล็บก่อนแล้วค่อยมาทาที่โคนค่ะ
ประมาณนี้ นอกนั้นก็ต้องอาศัยความชำนาญ ทาไปเรื่อยๆ มันต้องเรียบซักครั้งนึงแหละค่ะ 555??