หน้าแรก ฟอรั่ม ห้องสาวสวย ทา Argentum ยังไงดี ตอบกลับไปยัง: ทา Argentum ยังไงดี

Natacha
Participant

แวะมาอ่านอีกที ลองแบบคุณ @primrose ก็ดีนะคะ ผลัดผิวบ้าง ไม่งั้นมันจะไม่ซึมค่ะ
หรือเทคนิคที่ทุกๆ คนลองปรับได้เลย ตัวนี้แปลกค่ะ ลงก่อนลงหลังได้หมดเลย แต่ต้องหาที่ผิวเราชอบ แล้วลงตัว
ของพี่สายเลเยอร์จัดค่ะ ลงสารพัดก่อน แล้วค่อยนวดตัวนี้ ก็ลงหมด เวลาซึมลงผิว ตัวนี้ไม่มีกองอยู่ข้างบนเลย แต่ของพี่จะใช้ Zelen pad ผลัดผิวเป็นระยะๆ แรกๆ ใช้บ่อยหน่อย พอผิวคุ้นๆ อาทิตย์นึงค่อยผลัดผิวทีค่ะ การผลัดผิวช่วยให้ขจัดเซลล์เก่าที่อยู่ข้างบนออก ทีนี้ทาอะไรก็ซึมลงหมดเลย
ผิวพี่ก่อนรู้จักการผลัดผิว กับตอนนี้ ต่างกันมากมายค่ะ