หน้าแรก ฟอรั่ม ห้องสาวสวย อยากก้นเรียบเนียนใช้ครีมอะไรดีค่ะ ตอบกลับไปยัง: อยากก้นเรียบเนียนใช้ครีมอะไรดีค่ะ

Kekrid
Participant

ส่วนตัวเราใช้ สครับกับสบู่สครับค่ะ ของแบรนด์ satida herb นี้ แรกๆไม่ค่อยหวังเรื่องก้นเนียนอะไรหรอก เพราะเน้นผิวมากกว่าไม่ได้ใส่บิกินีอะไรอยู่แล้ว แต่ขัดเล่นๆ สครับสม่ำเสมอพร้อมกับส่วนอื่นๆของร่างกายไปพร้อมๆกันปรากฎว่ามันดันเนียน และนุ่มไปด้วยเลย ตอนแรกไม่ได้หวังด้วยซ้ำ แต่อยากแนะนำเลยค่ะ ให้ลองหาสครับดีๆสักแบรนด์มาสครับที่ตูด เพราะการสครับช่วยผลัดเซลล์ผิวและเผยผิวใหม่ที่กระจ่างใสกว่า ถ้าอยากขาวไปอีกแนะนำทาโลชั่นควบคู่ไปด้วยเลยจ้า คอมเฟิร์มวิธีนี้เห็นผลลัพธ์ไม่มากก็น้อย แต่มันก็ทำให้สุขภาพผิวก้นเราดีขึ้นมากๆ ก้นหายสาก หายหยาบเลย ถ้ารู้จักสครับผิว
สครับยี่ห้อไหนก็ได้นะคะ แต่เลือกดีๆนะคะบางตัวอาจมีสารเคมี พยายามเลือกสารสกัดที่ทำจากธรรมชาติ แต่เราเลือกใช้ของ