Skip to main content

หน้าแรก ฟอรั่ม ห้องสาวสวย รองพื้นที่ดาราใช้ ยี่ห้อไหน รุ่นได้บ้างค่ะ ตอบกลับไปยัง: รองพื้นที่ดาราใช้ ยี่ห้อไหน รุ่นได้บ้างค่ะ

Pemika
Participant

@Thapanee อันนี้เราออกตัวก่อนนะคะว่าไม่ใช่กูรู แต่อ่านๆ ดูๆ ตามบิวตี้บล็อคเกอร์ ทำทุกอย่างที่แนะนำเลยค่ะ55 คือก่อนที่จะทารองพื้นเราจะเทรองพื้นใส่หลังมือแล้วก็วอร์มรองพื้นด้วยนิ้วมือ (นิ้ววนๆ รองพื้นบนหลังมือ) แล้วหลังจากนั้นใช้นิ้วมือค่อยๆ แทป (ตบๆ) ให้เรียบเนียนเท่ากัน จะใช้ฟองน้ำก็ได้ ถ้าใช้แปรงควรเลือกแปรงดีๆ นุ่มๆ อย่าใช้แปรงแข็งๆ เส้นๆ เด๋วเกลี่ยรองพื้นไม่เสมอกันค่ะ พอทาเสร็จใช้ฟองน้ำชุบบีบน้ำหมาดๆ มาแทปเพื่อเอารองพื้นส่วนเกินออก ก่อนทาแป้งต้องพักรองพื้น 4 -5 นาที ให้รองพื้นเสมอเข้ากับสีผิวก่อนลงแป้งนะคะ คือเราเข้าใจนะคะมันอาจจะเสียเวลาสักหน่อย แต่ถ้าเราเสียเงินซื้อรองพื้นดีๆ มาสักขวด เราควรดึงประสิทธิภาพของรองพื้นออกมาให้มากที่สุด ประมาณนี้อ่ะนะ เราก็จำๆ มาจากบิ้วตี้บล็อคเกอร์ คือเพื่อนเราก็บ่น ว่าจะแต่งหน้าทีคือนานแท้ 555555