Skip to main content

หน้าแรก ฟอรั่ม ห้องสาวสวย รองพื้นที่ดาราใช้ ยี่ห้อไหน รุ่นได้บ้างค่ะ ตอบกลับไปยัง: รองพื้นที่ดาราใช้ ยี่ห้อไหน รุ่นได้บ้างค่ะ

Jitsupa
Participant

ส่วนตัวมันอยู่หลายปัจจัยมากเลยค่ะ ตั้งแต่พื้นฐานผิว การ prime หน้า เตรียมผิว ก่อนลงรองพื้น เราจะแต่งหน้าให้กริบทั้งวันแบบไม่แห้งไม่เค้ก เราชอบมาสหน้าก่อนค่ะ ใช้ sheetmask ของ innisfree ก็ได้ แล้วก็ลงสกินแคร์ที่ไม่มีน้ำมัน ทิ้งช่วงไว้ 10 นาที ไปแต่งตาก่อน ถอนขนคิ้วอะไรก็ว่าไป แล้วค่อยมาลง primer >> ตัวไพรมเมอร์นี่ก็ขึ้นอยู่กับสภาพผิวด้วยนะคะ ว่าเหมาะกับแบบไหน เราชอบชุ่มชื้นดูแกล้งๆว่าผิวดี ใช้ smashbox primerizer ค่ะ ลงก่อนลงรองพื้นประมาณ 3-5 นาที รองพื้นอย่าใช้ในปริมาณที่มากไป มันจะเค้กและหลุดง่าย และเป็นคราบค่ะ คอนซีเลอร์ก็เช่นกัน อุปกรณ์และเทคนิคสำคัญมาก สุดท้าย setting spray ก็สำคัญเช่นกัน
รองพื้นลูกรักที่ใช้ประจำเลยจะเป็น Lancôme teint idole ขวดที่ 4 แล้วตอนนี้ค่ะ เพราะฟินนิชดูเป็นผิวดีค่ะ ไม่แห้งเกินไป