หน้าแรก ฟอรั่ม ห้องสาวสวย รองพื้นที่ดาราใช้ ยี่ห้อไหน รุ่นได้บ้างค่ะ ตอบกลับไปยัง: รองพื้นที่ดาราใช้ ยี่ห้อไหน รุ่นได้บ้างค่ะ

Nungning
Participant

เอาจริงๆอยู่ที่ผิวด้วย ถ้าผิวอิ่มฟู ไม่ขาดน้ำ คือปิดรอยนิดเดียวคือเกิดเลยค่ะ
ปกติเป็นคนผิวผสมค่ะ เมื่อก่อนทีโซนคือมันมากกกกกก ใช้อะไรก็หลุดหมด!!
พอบำรุงดีๆ ผิวเริ่มมันลดลงที่สำคัญคือแต่งหน้ากริบขึ้น รองพื้นตัวเดิมเกาะดีมากกกก ค่ะ
ถ้าให้แนะนำรองพื้น เอาที่เหงื่อหยดติ๊งๆแล้วรองพื้นยังเกาะหน้า คือ Covermark liquid foundation ค่ะ ติดทนนานมาก ปกปิดดี แต่ไม่หนักหน้า เนื้อเบาสบายผิว เกลี้ยง่าย