หน้าแรก ฟอรั่ม ห้องสาวสวย Medik8 Retinol 3TR Intense ใช้ยังไง ตอบกลับไปยัง: Medik8 Retinol 3TR Intense ใช้ยังไง

Jakkarin
Participant

ส่วนตัวใช้ medik8 เหมือนกันแต่เป็นตัว crystal วันไหนที่ใช้ retinol จะ layer skincare ให้น้อยที่สุด เพื่อประสิทธิภาพของ retinol จริง ๆ ไม่ใช้ active ตัวอื่นเพิ่มเลย จะใช้แค่ pre serum – retinol – cream แค่นี้ครับ
อย่างในเคสนี้ผลิตภัณฑ์ของคุณที่ผมจะลงคือ Biotherm Elixir > Medik8 แล้วก็ครีม
ไม่แน่ใจว่าคลอเดอลีที่ใช้ใช้ตัวที่มี BHA ไหม ถ้าใช่อย่าใช้ร่วมกับ retinol เลยครับ เพราะ madik8 ตัวนี้แรงเหมือนกัน อาจจะทำให้ระคายเคืองได้ หากเคยใช้ retinol ตัวอื่นมาแล้วสามารถใช้ได้ครับ