หน้าแรก ฟอรั่ม ห้องสาวสวย เสื้อเปื้อนรองพื้น ทำไง ตอบกลับไปยัง: เสื้อเปื้อนรองพื้น ทำไง

First
Participant

เราเคยหลงผิดเชื่อ บตบก หลายคนที่บอกว่าทารองพื้นที่หน้าแล้วอย่าลืมทาคอหน้าจะได้ไม่ลอย หรือสีตัดกัน แล้วเราก็ประสบปัญหาเดียวกับเจ้าของโพสเลยค่ะ ยิ่งส่วนตัวชอบใส่เสื้อเชิตสีขาวด้วย แต่จากการลองผิดลองถูกแก้ปัญหาด้วยตัวเอง คือเลือกลอกพื้นสีตรงกับผิว ส่วนคอลงกันแดดแล้วเซตด้วยแป้งโปร่งแสง เวิร์คมากค่ะ หน้ากับคอไปด้วยกันได้ เสื้อก็ไม่เปื้อน เรื่องซักมันไม่ใช่เรื่องยากสำหรับเรา แต่เราเห็นเสื้อเปื้อนแล้วขาดความมั่นใจค่ะ😊