หน้าแรก ฟอรั่ม ห้องสาวสวย Clarins Uv Plus ควรเลือกสูตรไหนดีค่ะ ตอบกลับไปยัง: Clarins Uv Plus ควรเลือกสูตรไหนดีค่ะ

Warissara
Participant

@Modname ถ้าคนอื่นไม่ทราบนะคะ แต่ตัวเราทากันแดดเยอะปริมาณนี้เป็นปกติมาหลายปีอยู่แล้วค่ะ เราทาตามหมอผิวหนังสั่ง ที่ต้องทาเยอะเพราะหน้าเรามีกระและฝ้า เลยต้องทาครั้งละ 2 ข้อนิ้วชี้เฉพาะหน้าไม่รวมคอหูแล้วทาซ้ำอีกรอบรวมทา 2 รอบค่ะ อยู่ในบ้านไม่ไปไหนเราก็ต้องทาซ้ำระหว่างวันครั้งหนึ่งค่ะ ถ้าออกข้างนอกเราทาซ้ำทุก 1-2 ชม ค่ะ
ถ้าทาน้อยกว่านี้ไม่ว่ายี่ห้อนั้นจะเคลมสรรพคุณดีแค่ไหนหรือต่อให้ spf100ก็ตาม แต่พอใช้จริงแล้วสักพักไปตรวจค่ากันแสงยูวีของผิวมันตกลง กับปริมาณเม็ดสีเกิดใหม่มันเพิ่มขึ้นหมดเลยค่ะ ปริมาณที่เราใช้เท่านี้เลยเป็นปริมาณพื้นฐานของผิวเราค่ะ
ถ้า 1ซองแบ่ง 2-3 ครั้งน่าจะทาน้อยไปนะคะ เพราะปริมาณพื้นฐานที่หมอผิวหนังแนะนำกับผิวคนไม่มีฝ้ากระคือเหรียญ 10 หรือ 2 ข้อนิ้วชี้ค่ะ