หน้าแรก ฟอรั่ม ห้องสาวสวย ทำยังไงไม่ให้ท้องแตกลาย หรือ ใช้ครีมอะไรดีป้องกันท้องแตกลายขณะตั้งครรภ์ ตอบกลับไปยัง: ทำยังไงไม่ให้ท้องแตกลาย หรือ ใช้ครีมอะไรดีป้องกันท้องแตกลายขณะตั้งครรภ์

Kwanjai
Participant

โบก bio oil, palmer, ตั้งแต่วีคแรกๆเลยค่ะ แต่ขออนุญาตนิดนึงนะคะ ครรภ์แฝดต้องดูแลให้ดีๆๆมากๆๆค่ะ คุณแม่ ปกติหมอสูติจะไม่ค่อยแนะนำเท่าไหร่ (หมอเด็กยิ่งไม่ชอบเลยค่า) คลินิคมีบุตรยากบางแห่ง หรืออย่างศิริราช รามา ไม่ทำให้แน่นอน ถือเป็นกลุ่ม high risk เลยโอกาส preterm, low birth weight จะสูงกว่าครรภ์เดี่ยวอ่าค่ะ