หน้าแรก ฟอรั่ม ห้องสาวสวย ทำยังไงไม่ให้ท้องแตกลาย หรือ ใช้ครีมอะไรดีป้องกันท้องแตกลายขณะตั้งครรภ์ ตอบกลับไปยัง: ทำยังไงไม่ให้ท้องแตกลาย หรือ ใช้ครีมอะไรดีป้องกันท้องแตกลายขณะตั้งครรภ์

Netpreeya
Participant

จากประสบการณ์นะคะ การทาครีมดีมากค่ะช่วยได้ แต่ว่าผิวของคุณแม่แต่ละท่านไม่เหมือนกัน ถ้ามันจะแตก มันก็แตกค่ะ แต่ว่าถ้าเราทาครีมตั้งแต่รู้ว่าตั้งครรภ์ ถ้ามันจะแตก ก็อาจจะน้อยลง ผิวเนียนขึ้น หลังคลอดผิวก็ปรับสภาพได้เร็วกว่าไม่ได้ทาค่ะ