หน้าแรก ฟอรั่ม ห้องสาวสวย ทำยังไงไม่ให้ท้องแตกลาย หรือ ใช้ครีมอะไรดีป้องกันท้องแตกลายขณะตั้งครรภ์ ตอบกลับไปยัง: ทำยังไงไม่ให้ท้องแตกลาย หรือ ใช้ครีมอะไรดีป้องกันท้องแตกลายขณะตั้งครรภ์

Warissara
Participant

ดื่มน้ำเยอะๆ และคุมน้ำหนักค่ะ ครีมหรือออยล์ช่วยได้ส่วนหนึ่งค่ะ
เราท้อง 2 ครั้งไม่แตกลายเลยค่ะ ใช้ Clarins body Tonic oil กับ Burt’s Bee Mama ค่ะ
ถ้าคัน ยังไงห้ามเกาเป็นอันขาดนะคะ ให้ใช้ออยล์หรือครีมโบก ชโลมไปตอนที่คันเอาค่ะ
ป.ล. ขอให้ท้องแฝดสมหวังนะคะ 🙂