หน้าแรก ฟอรั่ม ห้องสาวสวย ทำยังไงไม่ให้ท้องแตกลาย หรือ ใช้ครีมอะไรดีป้องกันท้องแตกลายขณะตั้งครรภ์ ตอบกลับไปยัง: ทำยังไงไม่ให้ท้องแตกลาย หรือ ใช้ครีมอะไรดีป้องกันท้องแตกลายขณะตั้งครรภ์

Miemie
Participant

ท้องแตกนี่กรรมพันธุ์ค่ะ แต่นี่กรรมพันธุ์แตกทุกคน แต่เราไม่แตกเลย(ไม่รู้เพราะเคยอ้วนมากตอนเด็ก) เนื่องด้วยกลัวแตกมากแต่ทำใจแล้ว ทาครีม+bio oil สามเวลาต่อวันเลยค่ะ แนะนำให้ออกลำกายนะคะไม่ใช่เพราะป้องกันไม่ให้ท้องแตกลาย แต่มันช่วยมากๆตอนเราคลอดลูกค่ะ