หน้าแรก ฟอรั่ม ห้องสาวสวย ทำยังไงไม่ให้ท้องแตกลาย หรือ ใช้ครีมอะไรดีป้องกันท้องแตกลายขณะตั้งครรภ์ ตอบกลับไปยัง: ทำยังไงไม่ให้ท้องแตกลาย หรือ ใช้ครีมอะไรดีป้องกันท้องแตกลายขณะตั้งครรภ์

NamNing
Participant

ของเราพอท้องแล้ว ทาครีมไม่ได้เลยค่ะ
รำคาญมากๆ รู้สึกเหนอะหนะ แม้เป็นเซรั่ม หรือสำอางค์ใดๆ ไม่อยากทาเลยค่ะ น้ำหอมทุกกลิ่นก็คืออ้วก
มีเพื่อนเป็นคล้ายๆกันหลายคนเหมือนกัน
แนะนำว่า อาจจะลองหาผลิตภัณฑ์
ที่ไม่เหนียวข้นมาก มาตุนไว้ก่อน แล้วรอดูสถานการณ์นะคะว่าที่คุณแม่ ว่าเราพอทาไหวมั๊ยค่า