หน้าแรก ฟอรั่ม ห้องสาวสวย ทำยังไงไม่ให้ท้องแตกลาย หรือ ใช้ครีมอะไรดีป้องกันท้องแตกลายขณะตั้งครรภ์ ตอบกลับไปยัง: ทำยังไงไม่ให้ท้องแตกลาย หรือ ใช้ครีมอะไรดีป้องกันท้องแตกลายขณะตั้งครรภ์

Jularak
Participant

ท้องแฝดนี่ สภาพผิวท้องหลังคลอดนี่อยู่กับบาปบุญในชาติปางก่อนชัดๆเลยค่ะ😣
เพราะท้องขยายใหญ่ม๊ากกก บางคนท้องกลับสภาพเดิมได้ ส่วนอีกหลายๆคนท้องเหี่ยว/ยับ (ไม่ใช่แค่แตกลายนะคะ) บางคนกล้ามเนื้อหน้าท้องแยกไปอีก
เราโบกของดีสารพัด แต่หลังคลอดคือยับเยินย่อยยับเลยค่ะ 😅
จะมีกลุ่มคุณแม่ลูกแฝดนะคะ ในนั้นมีคุณแม่ที่มีประสบการณ์ดูแลผิวท้องแฝดเยอะค่ะ