หน้าแรก ฟอรั่ม ห้องสาวสวย Dyson Corrale กับ Dyson Airwrap ซื้อเครื่องไหนดีค่ะ ตอบกลับไปยัง: Dyson Corrale กับ Dyson Airwrap ซื้อเครื่องไหนดีค่ะ

Saowalak
Participant

ส่วนตัวเป็นคนวุ่นวายกับการทำผม สระผมมากค่ะ เพราะผมหยักศก ฟูฟ่อง มาตั้งแต่เด็ก เลยใช้พวกเครื่องหนีบผม ไดร์เป่ามาทุกยี่ห้อ จนมาจบที่ dyson
เชียร์ตัว corrale นะคะ เพราะใช้งานง่าย ตัวเดียวได้ทั้งตรงและม้วนลอนเอง ผมเงาสลวย มีน้ำหนัก แถมไม่ต้องหนีบย้ำๆ แต่ข้อเสียคือต้องชาร์จทิ้งไว้ก่อนใช้ และเครื่องหนักมากค่ะ (เหมือนยกดัมเบล 😂)
airwrap ฟังชั่นเยอะ เวลาอยู่ที่ช็อปจะตื่นเต้น อยากใช้ แต่มาใช้ในชีวิตจริงเราจะขี้เกียจค่ะ 😅 เอาออกมาใช้แล้ว ก็ต้องจัดเก็บอีก แต่อันนี้ก็ต้องแล้วแต่คนนะคะ และอีกข้อคือสำหรับคนผมหยักศกเส้นใหญ่ พลัง airwrap เอาไม่อยู่ค่าา