หน้าแรก ฟอรั่ม ห้องสาวสวย Dyson Corrale กับ Dyson Airwrap ซื้อเครื่องไหนดีค่ะ ตอบกลับไปยัง: Dyson Corrale กับ Dyson Airwrap ซื้อเครื่องไหนดีค่ะ

Namwhan
Participant

@Pinky ghd ค่าา พยายามใช้ทุกวันเพื่อให้คุ้มค่าตัว พกไปแบ่งเพื่อนใช้ด้วยค่ะ 5555 ปลายผมไม่แห้งเลยนะคะ ทำปลาย c ทุกวันเว้นวันที่สระผม จากที่ลองสังเกตดู ถ้าสระผม ปล่อยแห้งแล้วหนีบเลย ผมจะเงามากจัดทรงง่าย แต่ถ้าปล่อยแห้งกลางคืนแล้วตื่นมาหนีบเช้า หนีบปลายยากค่ะ ไม่ค่อยสลวยด้วย
ตอนที่ลอง corrale ก็ตอนที่ผมแห้ง เลยไม่รู้ว่าจะเกี่ยวมั้ยที่หนีบรอบเดียวแล้วมันดูไม่ตรงเท่า ghd ค่ะ
ส่วนเรื่องที่หนีบลื่นปรื้ดไม่กินผม ดีทั้งคู่ค่ะ รวมถึง Remington ด้วย แต่ ghd เบากว่า corrale เพราะไม่มีแบต
สรุปคือใครใช้อะไรก็จะชอบสิ่งนั้นเพราะซื้อมาแล้ว ดังนั้น เลือกที่ชอบถูกใจสุดค่ะ😆