หน้าแรก ฟอรั่ม ห้องสาวสวย สเปรย์ระงับกลิ่นกาย chanel หรือ dior ดีไหมค่ะ ตอบกลับไปยัง: สเปรย์ระงับกลิ่นกาย chanel หรือ dior ดีไหมค่ะ

Ethan
Participant

@Michael แบบ Spray ครับ ส่วนตัวแอบมีความรู้สึกว่า
แบบ Stick เหมือนใช้สารส้มถู 5555
แถมกลิ่นก้ออ่อนกว่า Spray เยอะเลยครับ
ถ้าใช้กับน้ำหอมไลน์เดียวกัน
กลิ่นแนวเดียวกัน
โน๊ตใกล้เคียงกัน
หรือ combine เสริมกันได้
ก้อช่วยให้กลิ่นติดตัวนานขึ้นครับ
ทั้งนี้ทั้งนั้นขึ้นกับ Body Shower
ที่เราใช้ด้วยครับ ยิ่งกลิ่นเดียวกัน
ติดนานเกิน 8 ชมแน่นอนครับ

@Daniel
Natee Chantanawongwan แบบ Deodorant Spray ครับ
ส่วนตัวใช้ถ้าช่วงยิงเลเซอร์หรือโกน
ต้องเว้นนะครับ มันรู้สึกแสบระคายเคือง
เพราะเค้ามี Alcohol ลำดับต้นๆเลยครับ
ถ้าใช้ช่วงเวลาปกติไม่คล้ำครับ
แต่ถ้ากังวลจริงๆไปแบบสติกครับ
แต่กลิ่นจะอ่อนกว่าเพราะไม่มี
แอลกอฮอล์เป็นตัวกระจายกลิ่นครับ