หน้าแรก ฟอรั่ม ห้องสาวสวย ใช้ Sleeping Mask แล้วหน้ามันมาก ทำไงดีค่ะ ตอบกลับไปยัง: ใช้ Sleeping Mask แล้วหน้ามันมาก ทำไงดีค่ะ

Tipwimon
Participant

เคยเป็นค่ะ แต่หายแล้ว เพราะเราล้างหน้าโดยใช้โฟมแค่ครั้งเดียวคือตอนเย็น ตอนเช้าเราล้างน้ำเปล่าหน้าจะมีความมันเหลืออยู่แต่ไม่สกปรก ผิวเราจะเริ่มชินและไม่ผลิตน้ำมันมากตอนระหว่างวันค่ะ (อาจจะแล้วแต่บุคคลนะคะ) ผิวแข็งแรงด้วย เพราะเป็นการไม่รบกวนผิวจนเกินไป เราว่าวิธีนี้โอเค ลองดูนะคะ