หน้าแรก ฟอรั่ม ห้องสาวสวย โทนเนอร์ Fresh rose Deep Hydration กับ Caudalie Vinopure Clear Skin ตัวไหนดีกว่ากันค่ะ ตอบกลับไปยัง: โทนเนอร์ Fresh rose Deep Hydration กับ Caudalie Vinopure Clear Skin ตัวไหนดีกว่ากันค่ะ

Bitoey
Participant

Caudalie ใช้ทุกวันไม่ได้นะคะ หน้าจะเสียสมดุลมากๆ ใช้แค่ตอนเป็นสิวและห้ามใช้ทุกวันค่ะ เพราะนี้ลองดีใช้ทุกวัน สิวหายค่ะแต่หน้าบางหน้าลอกหน้าแหก หลังจากนั้นผิวแพ้ง่ายกว่าเดิมมากๆ สิวขึ้นง่ายกว่าเดิม แล้วกลับมาใช้ใหม่ก็ไม่เห็นผลอีกแล้ว