หน้าแรก ฟอรั่ม ห้องสาวสวย ตู้เย็นแช่เครื่องสำอาง SomeKooling ดีมั้ย ตอบกลับไปยัง: ตู้เย็นแช่เครื่องสำอาง SomeKooling ดีมั้ย

Malai
Participant

จากประสบการณ์เราคิดว่าตู้เย็นแบบนี้เหมาะกับการแช่ของที่เราตุนมาค่ะ ไม่เหมาะกับการเปิดปิดทุกวันเพราะ temp จะเปลี่ยน เราได้มากจาก bff 2 ตู้เอาไว้แช่มาส์กตั่งต่างค่ะ ตอนแรกก็แช่ skincare ที่เป็น routine เลยลองเอา thermometer ไปวัดดู max อยู่ที่ประมาณ 16-17 ส่วน min อยู่ที่ 7-8 องศาค่ะ ต่างกันค่อนข้างเยอะอยู่เลยเก็บไว้แช่ skincare ที่ตุนอย่างเดียวค่ะ