หน้าแรก ฟอรั่ม ห้องสาวสวย ใครลงแป้งก่อนรองพื้น VS ใครไม่ลงแป้งบ้างค่ะ ขอเหตุผลหน่อยค่ะ ตอบกลับไปยัง: ใครลงแป้งก่อนรองพื้น VS ใครไม่ลงแป้งบ้างค่ะ ขอเหตุผลหน่อยค่ะ

Chanisara
Participant

ปกติเป็นคนผิมมันค่ะ ลองใช้สกินแคร์เยอะๆเติมสมดุลผิวล่ะหน้ามันลดลงมากๆ ตอนนี้ตบคุชชั่นบางไม่เซตแป้งในวันสบายๆ ถ้าออกข้างนอกก้แป้งผสมรองพื้นปัดบางๆ เหตผลเพราะไม่หนักหน้าค่ะ ปกติชอบแต่งหน้าแบบปกปิดขั้นสุด แต่ปัจจุบันเราว่าเพราะเทรนโชว์ผิวด้วย