หน้าแรก ฟอรั่ม ห้องสาวสวย ผิวใต้ตาเป็นตุ่มเม็ดเล็กๆ เยอะมาก ใช้ครีมอะไรรักษาดีค่ะ ตอบกลับไปยัง: ผิวใต้ตาเป็นตุ่มเม็ดเล็กๆ เยอะมาก ใช้ครีมอะไรรักษาดีค่ะ

Benja
Participant

ไม่รู้เกิดจากอะไรเหมือนกันค่ะ จำได้ว่าเริ่มเป็นช่วงอายุ25ประมาณนี้ แต่เราไม่ได้ไปสนใจมันมากค่ะ มันจะมาๆไปๆ แต่มันคงต้องมีสาเหตุอยู่แหละว่าเกิดจากอะไร เท่าที่สังเกตุจากตัวเองนะคะ มันจะมาตอนที่เราทาสกินแคร์เยอะเกินไป แบบว่าอยากสวยเกินไปหน่อย เลยโบกมันเข้าไปทุกตัวเยอะๆ พอเราลดขั้นตอนสกินแคร์ให้พอดีแบบไม่ขาดไม่เกิน มันก็หายไปเองค่ะ
ลองแก้โดยการลดขั้นตอนสกินแคร์ก่อนไม๊คะ ลองสังเกตดูว่าผิวเราต้องการแค่ไหนจริงๆประมาณนี้ค่ะ