หน้าแรก ฟอรั่ม ห้องสาวสวย แชมพูสำหรับคนออกกำลังกาย ใช้ตัวไหนดีค่ะ ตอบกลับไปยัง: แชมพูสำหรับคนออกกำลังกาย ใช้ตัวไหนดีค่ะ

Phocus
Participant

เราเป็นคนออกกำลังกายค่ะ ไม่ได้ทุกวัน แต่เราสระผมทุกวันค่ะ
เราเจอเรื่องผมแห้ง ไม่มีน้ำหนัก แต่ถ้าไม่สระทุกวัน วันที่ 2 ตอนบ่ายๆหัวจะมัน
เราเลยมาเน้นเรื่อง ครีมนวดผมมากกว่า ที่ช่วยบำรุงไม่ให้ผมแห้งค่ะ
ปล. แต่จะแนะนำค่ะ ว่าออกกำลังกายแล้วควรสระผมนะคะ เพราะเราวิ่งเทรลอยู่ ผมเปียกเหงื่อหลายชม. พอสุดท้ายเรามาอาบน้ำสระผม ผมเสียขึ้นอยากเห็นได้ชัด ผมพันกัน แข็งกระด้าง ทั้งที่ยังไม่ถึง 24 ชม. ของตอนที่สระผมล่าสุดเลยค่ะ เราเลยเชื่อว่า เหงื่อเป็นตัวที่ทำให้ผมเสียขึ้นอะคะ