หน้าแรก ฟอรั่ม ห้องสาวสวย เล็บฉีกเข้าเนื้อ ทำไงดี ตอบกลับไปยัง: เล็บฉีกเข้าเนื้อ ทำไงดี

Campen
Participant

นิ้วชี้เราฉีก เลยต้องต่อออกมาก่อน เพื่อไม่ให้มันกุดน่าเกลียด เพราะยังมีบางส่วนเข้าเนื้อด้วย
เราฉีกเพราะทำมาเป็นปี ๆ ไม่พักเลย ตอนนี้เราต้องทาน้ำยาที่เค้าไว้ใช้ต่อเล็บเจลอ่ะค่ะ (ช่างบอกแบบนี้) แล้วทา Top coat ใสทับ มันจะทำให้เล็บเราแข็ง แล้วก็ค่อย ๆ ตะไบออกเรื่อย ๆ อย่าให้ยาวมาก ไม่งั้นฉีกอีก น่าจะสัก 3 เดือน มันจะผลัดเล็บหมด กิน Biotin ด้วยนะคะ