หน้าแรก ฟอรั่ม ห้องสาวสวย หน้าแพ้ง่าย ใช้อะไรก็แพ้ ควรทำไงดีค่ะ ตอบกลับไปยัง: หน้าแพ้ง่าย ใช้อะไรก็แพ้ ควรทำไงดีค่ะ

Saiparnz
Participant

เป็นเหมือนกันค่ะ เมื่อก่อนตากแดดเเรงๆเป็นชั่วโมงเหงื่อออกลุยๆได้สบายมาก ล้างโฟมปกติทาครีมแอลเยอะน้ำหอมมาเต็มไม่เป็นไร ตอนนี้เจอแดดเหงื่อผดก็มาเต็ม อยู่ดีๆก็อุดตันหนักก็มี ไปหาหมอเลเซอร์จนหายหมอบอกว่าอย่าทำอะไรหน้าเยอะค่ะ ล้างหน้าปล่อยแห้งเอง พยามอย่าแต่งหน้า ตอนนี้เราพยามมาสก์หน้าเน้นชุ่มชื้นพอ เพราะยาสิวหมอทำหน้าแห้งมาก แล้วก็กันแดดเท่าที่จำเป็นเพราะกลัวแพ้ค่ะ 😌