หน้าแรก ฟอรั่ม ห้องสาวสวย หน้าแพ้ง่าย ใช้อะไรก็แพ้ ควรทำไงดีค่ะ ตอบกลับไปยัง: หน้าแพ้ง่าย ใช้อะไรก็แพ้ ควรทำไงดีค่ะ

Titirath
Participant

ประสบการณ์คล้ายๆกันค่ะ เคยเป็นช่วงอายุใกล้ๆกันค่ะ จากไม่เคยเป็นสิว อยู่ๆก็ขึ้นหน้า เหมือนแพ้อะไรสักอย่าง เปลี่ยนสกินแคร์ เครื่องสำอางยกเซ็ท ก็ไม่ดีขึ้น เข้าใจความรู้สึกเลยค่ะ ว่า รู้สึกแย่มากกก กังวลสุดๆ😅 สุดท้าย มีพี่ที่เป็นเภสัชที่สนิทกัน บอกว่าน่าจะเกี่ยวกับฮอร์โมน เลยแนะนำให้ ทานยาคุมแบบไม่อ้วน เลยลอง เพราะ หมดหนทางแล้ว สรุป ได้ผล กลับมาหน้าดีขึ้นเหมือนเดิมค่ะ🤗✨