หน้าแรก ฟอรั่ม ห้องสาวสวย เพื่อนๆ มีวิธีจัดการสกินแคร์ที่มีเยอะมากของตัวเองกันอย่างไรบ้างค่ะ ตอบกลับไปยัง: เพื่อนๆ มีวิธีจัดการสกินแคร์ที่มีเยอะมากของตัวเองกันอย่างไรบ้างค่ะ

Liona
Participant

ทางนี้ก็แน่นค่ะ 😆😆
📌กลางคืน= โทนเนอร์1ตัว+น้ำตบ2ตัว+พรีเซรั่ม1ตัว/เซรั่ม2ตัว+อายครีม+ปิดด้วยครีมบ้าง ไม่ออยส์บ้างแล้วแต่วัน
ส่วนกลางวัน = โทนเนอร์ +น้ำตบตัวเดียว+พรีเซรั่ม+เซรั่ม+emulsion​ และปิดด้วยกันแดดเลย
กลางคืน กับ กลางวัน จะใช้สกินแคร์คนละเซตกันค่ะ กลางคืนเน้นโบกชุ่มชื้นๆ ผิ่มอิ่มฟู ส่วนกลางวันเน้นเลือกเทคเจอร์บางเบา✨✨