หน้าแรก ฟอรั่ม ห้องสาวสวย Double Cleanse มีผลดี-ผลเสีย อย่างไร และ จำเป็นหรือไม่ครับ ตอบกลับไปยัง: Double Cleanse มีผลดี-ผลเสีย อย่างไร และ จำเป็นหรือไม่ครับ

NamNing
Participant

@Jacob
คุณหมอผิวหนังบางท่านแนะนำให้ใช้น้ำเกลือเช็ดทำความสะอาดก่อนในตอนเช้า หรือวันที่อยู่บ้านไม่ได้แต่งหน้า แล้วค่อยล้างหน้าค่ะ หลังล้างเสร็จก็ใข้น้ำเกลือเข็ดอีกรอบ ฝเพื่อขจัดคลอรีน แล้วตามด้วยโทนเนอร์ มีหลายวิธีมากค่ะ 55555
ถ้ามีสิวอุดตันขึ้นง่าย แนะนำให้ทา benzac เป็นประจำนะคะ ช่วยลดสิวอุดตันได้จริงๆค่ะ ทาทิ้งไว้ตั้งแต่ 15 นาที ถ้าผิวชินค่อยปรับเวลาเพิ่มขึ้นเรื่อยๆ ทาทิ้งไว้เป็นชม.ก็ยังได้ค่ะ (ถ้าทาแล้วผิวระคายเคืองก็ปรับเวลาลงมาหรือปรับความถี่ในการใช้ค่ะ) 😊