หน้าแรก ฟอรั่ม ห้องสาวสวย ครีมนวดผมและแชมพูสำหรับ ผมแห้งเสีย ไม่มีน้ำหนัก ผมชี้ฟู ยี่ห้อไหนดีค่ะ ตอบกลับไปยัง: ครีมนวดผมและแชมพูสำหรับ ผมแห้งเสีย ไม่มีน้ำหนัก ผมชี้ฟู ยี่ห้อไหนดีค่ะ

Jang
Participant

แชมพูเลือกแชมพูใสไม่มีซิลิโคน ส่วนครีมนวดไม่ใช้ ใช้ Treatment Masque ของ Kerastase ไปเลยจบ เราทำสีบ่อย แต่ผมไม่เคยเสียสักครั้งเดียว
ส่วนเซรั่ม ทาเฉพาะเวลารู้สึกว่าผมแห้งหยาบจริงๆ ทาเฉพาะปลายผม 15 เซน
ถ้าผิวแห้งด้วย ควรทานฟิชออย หรืออีฟนิ่งพริมโรสออยล์ ดูอีกทางค่ะ