หน้าแรก ฟอรั่ม ห้องสาวสวย Face Rroller ดีไหม ตอบกลับไปยัง: Face Rroller ดีไหม

Airada
Participant

เรามีเป็นโรลเลอร์ค่ะ มีของ whoo ค่ะ อีกอันไม่มีแบรนด์เป็นหินโอปอล และมีโรสควอตแบบถูกๆเลยอันนี้เป็นตัวครูค่ะซื้ออันแรกมีเสียงเอี๊ยดๆรำคาญมาก เลยซื้อใหม่แล้วเอาให้ลูกไปเล่นเป็นของเล่นเลย
ส่วนตัวเพิ่งเรื่มใช้ได้ไม่นานค่ะ ที่ใช้เพราะคิดเอาเองว่าเวลาเรานวดครีมบนหน้าด้วยมือ มันก็ดีนะ แต่มือเลอะอ่ะ 555 ส่วนเครื่องนวดหน้าเวลากดใช้ก็มีเสียงตู๊ดๆ เสียงดังกลัวลูกตื่น เลยลองหาโรลเลอร์มาใช้แทนค่ะ แบบดีๆหน่อยเวลากลิ้งนวดจะลื่นเงียบ แต่ถ้าถูกมากมันไม่มีตัวรองซับเสียงจะมีเสียงเอี๊ยดๆตอนนวดค่ะ
ตอนที่ใช้คือหินมันจะเย็นๆค่ะนวดๆไปก็คิดว่ามันช่วยผลักครีมให้ซึมเข้าผิวได้ดีเหมือนกัน ทีนี้ก็เลยใช้ทุกขั้นตอนที่ทาเลยค่ะ กลิ้งๆไปดูคลิปไปด้วยเพลินๆ พอใกล้เสร็จก็เห็นแก้มจะแดงๆมีเลือดฝาดขึ้นมา เหมือนช่วยกระตุ้นการไหลเวียนของเลือดค่ะ
ตอนนี้เราใช้แค่โรลเลอร์อย่างเดียว และไม่ได้ใช้ทุกวันค่ะ แล้วแต่เวลาเอื้ออำนวย
อยากลองกัวซาเหมือนกัน อยากรู้ว่านวดยกกระชับได้จริงมั้ย
รออ่านของท่านอื่นๆด้วยคนค่าา