หน้าแรก ฟอรั่ม ห้องสาวสวย ช่วยแนะนำสกินแคร์เกี่ยวกับสิวอุดตันให้หน่อยคะ ตอบกลับไปยัง: ช่วยแนะนำสกินแคร์เกี่ยวกับสิวอุดตันให้หน่อยคะ

Pathaimat
Participant

@Stitch ถ้าจะใช้ไม่แนะนำ liquid bha ค่ะ เพราะมันจะแห้ง เราก็อยู่ญี่ปุ่นค่ะ ช่วงนี้ลง hyaอาจจะไม่เป็นไรแต่ลงหน้าหนาวคือหน้ายิ่งแห้งกว่าเดิมเพราะอากาศแห้ง ไม่รู้ว่าอุดตันจากอะไรและเป็นหนักขนาดไหน แต่ถ้าอยากลองล้างหน้าสะอาดๆด้วยจะแนะนำให้ใช้ออยล์ shu Uemura สีม่วงค่ะ ตัวนี้คือสิวเสี้ยนและอุดตันหลุดดีมาก ส่วน BHA ใช้ทุกวันคงไม่ไหว อาทิตย์ละ 2-3 ครั้งก็พอค่ะ ไม่ก็ลองเข้าไปดูตามSephora USAหรือcultbeauty ก็ได้ค่ะ ส่งญี่ปุ่นไม่โดนภาษี เราสั่งบ่อยๆ แฮร่